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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI 
(Ijazwe nakala tatu) 

 
Kutoka Julai ………….. Hadi Juni …………….. 

 
Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotumika kupima utendaji kazi katika Utumishi wa Umma.  Aidha inakusudiwa 
kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji 
kazi kati ya viongozi na wanaowaongoza. 
 
DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU: 
 
1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma.  Kwa Maofisa Wakuu (Principal Officers) 

na kuendelea baada ya kukamilisha fomu hii nakala halisi iwasilishwe kwa Katibu Mkuu (Utumishi), nakala ya pili 
ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, na nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika.  Maofisa 
wengine wote kuanzia Maafisa Waandamizi (Senior Officers) kwenda chini nakala halisi iwasilishwe kwa Mtendaji 
Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipelekwe kwa Wizara Mama ya kada husika na nakala ya tatu apewe 
mtumishi anayehusika. 

 
2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilishwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja. 
 
3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpango wa kazi wa Taasisi (Strategic Plan) ukiainisha mpango wa 

utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo. 
 
4. Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamizi wake 

wa kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwepo Msikilizaji kama ni muhimu. 
 
5. Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa ufanisi na 

alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo.  Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa mwajiri wa 
Taasisi/Asasi husika. 

 

 
 

SEHEMU YA 1. TAARIFA BINAFSI 
 
Fungu          Cheki namba         
     Jina la Fungu         
 
Kifungu      Kituo cha kazi      

     Jina la Kifungu       
mk me 

Jina kamili         
 Jina la mwisho Jina la kwanza Jina la kati  Jinsia 

 
Kiwango cha juu cha elimu     

 
Cheo cha 
Madaraka 

     Cheo cha 
muundo 

      

 
Tarehe ya kuajiriwa         Tarehe ya cheo cha sasa         

 D D M M Y Y Y Y  D D M M Y Y Y Y 

 
Ngazi ya mshahara  Muda uliotumikia chini 

ya msimamizi wa sasa 
  Tarehe ya 

kuzaliwa 
        

   Miezi  D D M M Y Y Y Y 
Masharti ya kazi  
 

DD= Tarehe, MM= Mwezi, YYYY= Mwaka, mk= Mke, me= Mume 
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SEHEMU YA 2.  MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI 
Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi  wa Kazi 

 
 2.1 

Namba 
2.2  Malengo 

Yaliyokubalika 
2.3 Malengo ya 

Utendaji 
Yaliyokubalika 

2.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

2.5 Mahitaji ya 
Rasilimali 

Zilizokubalika 

 

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

 
 
                    2.6  Mtumishi Anayepimwa                                              2.7 Msimamizi wa Kazi 
 
 
 
________________________     _______   _________      _____________________    __________    __________ 
     Jina (Kwa herufi kubwa)           Saini          Tarehe         Jina (Kwa herufi kubwa)             Saini              Tarehe 
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SEHEMU YA 3:  MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA……………….) 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 
 
 3.1 

Namba 
3.2  Malengo Yaliyokubalika 

(kama Sehemu ya 2) 
3.3 Maendeleo ya 

Utekelezaji Kufikia Lengo 
3.4 Sababu yenye Kuathiri 

Utekelezaji 
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SEHEMU YA 4:  KUREKEBISHA MALENGO (pale inapohusika) 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizii wa Kazi 
 
 4.1 

Namba 
4.2 Marekebisho ya 

Malengo Yaliyokubalika 
4.3 Malengo ya 

Utendaji 
Yaliyokubalika 

4.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

4.5 Mahitaji ya 
Rasilimali 

Zilizokubalika 

 

   
 
 
 

    

   
 
 
 

    

   
 
 
 

    

   
 
 
 

    

   
 
 
 

    

   
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 

    

   
 
 
 
 
 

    

 
             4.6  Mtumishi Anayepimwa                                               4.7  Msimamizi wa Kazi 
 
 
 
 
________________________   _______   _________         _____________________     ________    __________ 
     Jina (Kwa herufi kubwa)           Saini          Tarehe           Jina (Kwa herufi kubwa)          Saini            Tarehe 
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SEHEMU YA 5: UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (JUNI ……………) 
Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

 
5.4 Alama Iliyotolewa   5.1 

Namba 
5.2 Malengo 

Yaliyokubalika 
 

5.3 Maendeleo ya Utekelezaji 
wa Malengo Yaliyofikiwa Mtumishi Msimamizi Alama 

Zilizoafikiwa 
 

   
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 
 

 
 
 
 

    

   
 
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 

     

   
 
 
 
 

     

 Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji: Jumuisho hili lionyeshe 
mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika sehemu 5 

    

Alama: 
1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 
 

 
 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila 

sababu za kutosha 
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 
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SEHEMU YA 6:  SIFA ZA UTENDAJI BORA 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamizi wa Kazi 
 
 6.4 Alama iliyotolewa 

 
 

 

6.1 
Namba 

6.2 Vigezo Muhimu 
 
 

6.3 Ubora wa Sifa 

Mtumishi Msimamizi Alama 
Zilizoafikiwa 

 

Uwenzo wa kufanya kazi na wenzi    

Uwezo wa kushirikiana na wenzi    

 1 MAHUSIANO KAZINI 
 
 
 
 Uwezo wa kustahiliwa na wenzi    

 

Uwezo wa kujieleza kimaandishi    

Uwezo wa kujieleza kwa kunena    

Uwezo wa usikivu na ufahamu    

 2 MAWASILIANO NA 
USIKIVU 
 
 
 
 

Uwezo wa kufunza na kuendeleza    

 

Uwezo wa kupanga na kusimamia    

Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na 
kutatua migongano 

   

 3 UONGOZI NA USIMAMIZI 
 
 
 

Uwezo wa ubunifu na uanzishaji    

 

Uwezo wa kutoa matokeo sahihi kwa 
wakati 

    4 UBORA WA UTENDAJI 
 
 
 

Uwezo wa kuhimili utekelezaji na 
kuendelea kwa muda mrefu. 

   

 

 Uwezo wa kufikia malengo     
 

5 UTENDAJI 
UNAOZINGATIA WINGI 
WA MATOKEO 
 

Uwezo wa kumudu majukumu ya ziada     

 Uwezo wa uwajibikaji katika 
kutekeleza majukumu 

    

 

6 UWAJIBIKAJI NA UTOAJI 
WA MAAMUZI 

Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi 
kwa wakati muafaka 

    

 7 KUTHAMINI WATEJA Uwezo wa kuhudumia wateja     
Uwezo wa kuonyesha stadi za uongozi    

Uwezo wa kumsaidia Kiongozi 
kutekeleza majukumu yake 

   
 8 UAMINIFU 

 

Uwezo wa kupokea na kutekeleza 
maelekezo 

   

 

 Uwezo wa kutekeleza majukumu 
kikamilifu kwa muda uliopangwa 

    

 Hutoa huduma bora bila vishawishi     

 

9 UADILIFU 
 
 
 
 Uwezo wa kutumia taaluma kwa 

manufaa ya umma 
    

 Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya 6     

  
Alama: 
1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 
 

 
 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila 

sababu za kutosha 
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 
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SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6) 
MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo): 
 
……………………………………………………………………………………………………………… 
……………………………………………………………………………………………………………… 
……………………………………………………………………………………………………………… 
 

………………………………….. 
Saini ya mtumishi anayepimwa 

MAONI YA MSIKILIZAJI (kama yapo): 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
 
                           ……………………………………                     …………………………                     ………………… 
                              Jina la Msikilizaji                                                      Saini                                                   Tarehe 
 
MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo): 
 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………………………………………… 
 
 
                           ……………………………………                     …………………………                     ………………… 
                              Jina la Msimamizi                                         Saini                                               Tarehe 
 
 

 
SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU 

 
Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mtumishi ama hatua za kinidhamu 
kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika. 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 


